a2-super...FOREVER
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

a2-super...FOREVER

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Latest topics
» games mu thiet long
NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN I_icon_minitimeby hoahonggai0109 19/8/2012, 17:08

» games mu thiet long
NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN I_icon_minitimeby hoahonggai0109 19/8/2012, 17:08

» games mu thiet long
NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN I_icon_minitimeby hoahonggai0109 18/8/2012, 12:03

» games mu thiet long
NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN I_icon_minitimeby hoahonggai0109 18/8/2012, 12:02

» games mu thiet long
NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN I_icon_minitimeby hoahonggai0109 18/8/2012, 12:01

» tình hình là bây giờ chẳng có đứa nào thèm bén mảng tới cái 4rum neyf nữa......
NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN I_icon_minitimeby my hue 8/8/2012, 10:27

» bỏ cái mục học tập ra zum` cái ih
NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN I_icon_minitimeby my hue 27/7/2012, 22:31

» Ảnh 20/11 đây......... :))
NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN I_icon_minitimeby hoanggiasuper 25/11/2011, 13:00

» ủa sao ko thấy ai hết zaayj ! zô đaay nói chiện chút coi .
NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN I_icon_minitimeby daisuquynh 23/7/2011, 09:54

» chet mat thui========
NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN I_icon_minitimeby daisuquynh 23/7/2011, 09:50

» hinh` tap the di choi Da' bia
NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN I_icon_minitimeby hoanggiasuper 26/6/2011, 08:14

» Đá Bia đêy!!!!!
NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN I_icon_minitimeby hoanggiasuper 17/6/2011, 15:30

Share | 

NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN I_icon_minitime2/3/2011, 22:11

Kizu
can you hear my heart beat?

Bà Tám

Kizu

Bà Tám

http://a2-super.tk
Giới tính Giới tính : Nữ
Thú nuôi : NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN Dog1
Điểm : 353
Thank : 1
Ngày sinh Ngày sinh : 04/11/1994
Đến từ Đến từ : a2 super
Status Status : can you hear my heart beat?

Bài gửiTiêu đề: NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN

1, Em hãy tả con lợn nhà em:
"con lợn nhà em đầu tròn như quả bóng da, người nó hình cái hộp các-tông còn cái đuôi thì giống cái chân chống xe máy!"
+ Lời Bình : thời buổi này, có nhà nào có lợn đâu mà tả.

---

2, 2 anh em sinh đôi nhà nọ học chung 1 lớp, nen bài vở có phần hơi
giống nhau. 1 lần làm bài văn tả cơn mưa. anh viết "tiếng mưa rơi trên
tàu lá chuối lộp độp". em ngó sang thấy phục anh quá, liền chép ngay vào
vở mình "tiếng mưa rơi trên tàu lá chuối leng keng"!
+ Lời Bình : từ tượng thanh có vấn đề.

---

3, Em hãy tả bạn em
"bạn em ko cao ko thấp, trung bình. bạn em ko gầy, ko béo, trung bình.
bạn em ko đen ko trắng, trung binh. bạn em ko giỏi ko kém, trung
bình..."
+ Lời Bình : điệp ngữ đây, điệp ngữ đây.

---

4, em hãy tả đêm giao thừa
"em bước ra sân để chuẩn bị thắp hương giao thừa. ánh trăng tròn vằng
vặc soi rõ khu tập thể, làm những chiếc lá sáng lên loang loáng..."
+ Lời Bình : bốc phét quá đà. theo lịch mặt trăng thì đêm giao thừa ko có trăng.

---

5, em hãy kể lại tác phẩm Tắt đèn của NTT
"Chị Dậu rón rén bưng bát cháo hành vào cho anh Pha ăn"!!!!
+ Lời Bình : trong văn học 30-45, nhẫm lẫn là chuyện thường tình.!

---

6, em hãy tả con gà trống nhà em
"chú trống choai nhà em lớn nhanh như thổi, càng lớn chú càng giống gà mái " !?
+ Lời Bình : tội nghiệp trẻ con bây giờ, ít được gần với tự nhiên, cây cỏ, động vật

---

7, Chuyện này cũng có thật nè: Trích bài văn bình tác phẩm Tắt đèn
"Chị Dậu, như người ta vẫn nói 'con giun xéo lắm cũng quằn', đã nói với
bọn lính lệ như thế này 'Mày động vào chồng bà đi, rồi bà cho bà cho mày
xem'. Và chị cho chúng nó xem thật."
Không hiểu là xem cái gì nhỉ?

---

8, "áng văn" độc đáo
"Nhà em có một con gà. Buổi sáng thức dậy, nó nhảy từ dưới đất lên nóc
chuồng, rồi lại nhảy lên đống củi, vỗ cánh và gáy ầm ĩ. Tức mình, em ném
nó què chân".
+ Lời Bình : Có lẽ em này chuyên đọc những truyện tranh kiểu như: "Ðấm! Ðá! Hự ! Bụp!..."

---

9, Tả sinh hoạt một buổi tối ở gia đình em
"Ăn cơm xong, bố em ngồi uống nước, mẹ em thì rửa bát, còn chúng em cất
xoong nồi. Bỗng điện phụt tắt. Bố em bảo: 'Thôi, hôm nay lại mất điện,
cả nhà mình đi ngủ sớm!'"
+ Lời Bình : Có khả năng nhà học sinh này ở khu vực hay bị ông điện cắt đột xuất.

---

10, tả cô giáo "Chiều dài của cô giáo em là..., chiều rộng của cô giáo em là..."
+ Lời Bình : Một học sinh giỏi toán của lớp,! bố ; mẹ suốt ngày bắt "làm toán đi" ·

---

11, "Tưởng tượng mình là Thánh Gióng lên tâu với Ngọc Hoàng những việc mình đã làm dưới trần gian"
"Lên đến cổng trời, ta gặp ngay ông Thiên Lôi, ông ấy cười khà khà vỗ vai ta và rủ ta vào nhà ông ấy làm vài chén rượu cho đã"

---

12, Tả tiết học trong lớp
"... Cô giáo em đang giảng bài, bỗng nhiên có tiếng gõ cửa như làm ám
hiệu: Cạch... cạch... cạch. Và sau làn kính mờ là một bóng đen đứng lặng
im. Cô giáo em rón rén ra mở cửa, cả lớp im lặng hồi hộp... Trời! Thì
ra là bác hội trưởng hội phụ huynh của lớp..."
+ Lời Bình : học sinh mê truyện trinh thám ·

---

13, "Em hãy tả bà nội thân yêu trong gia đình em" "... Bà nội em rất
hiền. Mắt bà một mí nhìn sụp xuống. Bà khoái ăn trầu, ngày nào cũng ăn,
nhổ ra cái nước đỏ lòm. Bà rất thích đánh em vì em hay trốn ngủ trưa.
Cái roi bà giấu sau cánh cửa. Bà sai em đi mua cho bà ly chè sương sa,
bánh lọt. Vừa đi em vừa húp bớt lớp nước dừa ở trên vì nó béo lắm. Về
nhà nhìn ly nước, bà sai em ra xin thêm nước dừa và chê bà bán hàng hà
tiện nước dừa. Em đâu có dám xin thêm. Bà em rất cao. Thân bà cao bảy
thước. Gần nhà em có mấy cái cô bán bia ôm, buổi trưa hay la lối, cười
giỡn om sòm với mấy cái ông lạ hoắc ở đâu tới. Bà tức lắm, chống! nạnh
chửi qua. Mấy cô thấy bà cao lớn, không dám chửi lại"
+ Lời Bình : học sinh "tả thực"

---

14, giải thích câu tục ngữ "Giặc đến nhà, đàn bà cũng đánh"
"Câu tục ngữ nói lên sự dã man của bọn giặc cướp, khi đã tràn vào làng
mạc, nhà cửa thì không cứ đàn ông, mà cả đàn bà, trẻ em chúng cũng đánh
đập, hành hạ..."

---

15, giải thích câu tục ngữ "Một con ngựa đau, cả tàu bỏ cỏ"
"Câu tục ngữ cho thấy sự thông minh của loài ngựa, chúng thấy có một con
bị đau là cả bọn bỏ ăn ngay, để đề phòng bệnh lây lan qua đường tiêu
hoá"

---

16, Tả đôi mắt của ông:
"Mắt ông em lờ dờ, lòng đen đã mờ dần em nhìn vào mắt ông hình như tất cả đều trắng dã"!

---

17, Ðề bài: Em hãy phân tích nghệ thuậ! tả người của Nguyễn Du trong tác phẩm Truyện Kiều
Bài làm của một học sinh lớp 9 ở tỉnh Bình Dương có đoạn viết như sau:
"...Nguyễn Du có thể nói là sư phụ trong việc sử dụng nghệ thuật biến
hoá (?). Ông tả Từ Hải thiệt "ngầu": "vai năm tấc", " thân mười thước"- y
như ông Thần Ðèn (chứ ngoài đời làm sao có thiệt). ông tả chỗ này còn
độc đáo hơn: "Râu hùm, hàm én, mày ngài". Trên một nhân vật có tới ba
đại diện loài vật: hổ-chim-bướm. Thật tài quá xá! "
Lời phê của giáo viên: Dùng từ ngữ cẩu thả; phân tích bậy bạ; tưởng tượng loạn xạ; thiệt cũng "tài quá xá"! 1 điểm. ·

---

18, Ðời thừa
Ðề bài: Em hãy ghi lại sự giằng xé, quằn quại trong nội tâm của Văn sĩ Hộ (Ðời Thừa)
Bài làm: Văn sĩ Hộ sinh trưởng trong một gia đình có truyền thống thể
thao, các anh em của Văn sĩ Hộ đều là những cầu thủ xuất sắc trong đội
hình đội tuyển Sông Lam - Nghệ An. Ðặc biệt là người anh cả văn Sĩ Hùng-
người đã ghi nhiều bàn thắng quan trọng cho đội tuyển Việt Nam tại
Seagames 19 và Tiger Cup 98...Thử hỏi con người "tài không cao, phận
thấp, chí khí uất" sống trong một gia đình toàn những người nổi t! iế ng
và tài năng như vậy thì làm sao Văn Sĩ Hộ có thể thoát khỏi sự giằng
xé, quằn quại trong nội tâm - không "Ðời thừa" sao được

---

19, Một câu chuyện có thật 100% của học sinh cấp 3 bình về tấm lòng
người mẹ của bà cụ Tứ trong chuyện " Vợ nhặt" của nhà văn Kim Lân..
"Trong cuộc sống sinh hoạt đời thường, hàng ngày chúng ta đã từng được
thưởng thức rất nhiều loại lòng, như lòng lợn, lòng heo, lòng gà, lòng
vịt" chúng đều rất ngon và có vị riêng biệt khác nhau, nhưng tất cả đều
không thể bằng lòng.... mẹ."
Lời phê của thầy giáo: "vào đề so sánh khập khiễng, nhưng rất bất ngờ"(O điểm)

---

20, Đề 1: Viết về nhân vật Thúy Kiều
Một bạn học sinh lớp 9 PTCS T.A, Huế đã viết như sau:
"Thúy Kiều là 1 người con gái tài sắc vẹn toàn, song nàng đã bị chế độ
phong kiến vùi vào đống bùn nhơ. Đến nỗi, chịu không nổi, nàng đã nhảy
xuống sông Tiền giang tự vẫn. May thay lúc đó có một bà Đảng viên đi
công tác về, bà liền nhảy xuống sông cứu nàng. Sau đó, Kiều giác ngộ và
đi theo con đường Cách Mạng."

NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN I_icon_minitime7/3/2011, 13:28

aloha_1315
Mama Mia!!!

Hỗ trợ

aloha_1315

Hỗ trợ

http://linkq.com.vn
Giới tính Giới tính : Nam
Thú nuôi : NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN Dog1
Điểm : 147
Thank : 8
Ngày sinh Ngày sinh : 23/01/1994
Đến từ Đến từ : Devil
Status Status : Mama Mia!!!

Bài gửiTiêu đề: Re: NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN

Razz . Hey. Ăn cắp bản quyền mà ko ghi nguồn là vi phạm nội quy nghen m

NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN I_icon_minitime26/5/2011, 22:25

Phantom Lancer
SUPRISED--COMFORTABLED--RELAXING

Thành viên tích cực

Phantom Lancer

Thành viên tích cực

http://vn.360plus.yahoo.com/genius_talent_259/
Giới tính Giới tính : Nam
Thú nuôi : NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN Dog2
Điểm : 104
Thank : 12
Ngày sinh Ngày sinh : 13/02/1992
Đến từ Đến từ : A countryside
Status Status : SUPRISED--COMFORTABLED--RELAXING

Zậy còn bài TLV này thì ntn?
Đề: Hãy tả một người anh hoặc chị của em

Mở bài "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng, để làm j e có bjk ko? Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi". Có lẽ ai cũng biết những câu hát nổi tiếng này của nhạc sĩ Nguyễn Đình Chiểu, vị cha già của dân tộc đã hy sinh thân mình lắp lỗ châu mai. Ông ấy bảo sống là phải có tấm lòng để gió thổi vào lòng cho đau bụng. Và e cũng có 1 người a họ, đó là a Nhí. "Sống trong đời sống cần có 1 người a, để làm j e có bjk ko? Để nó uýnh e, để nó mắng e". E xin cho phép dc tả vể anh Nhí của em.

Thân bài Chuyện xảy ra đã khá lâu, từ thuở bơ vơ mới về làm dâu xứ người. Mẹ lấy ba và sau một chuỗi sự viêc bí ẩn của vũ trụ ô mê ga thì e dc chui ra đời. Nghe nói lúc mới đẻ e rất đẹp trai và hát hay như anh Ông xả e năm bờ quan. Lúc mới sinh e nặng tầm 15 ký và cao tầm 7 trượng. E rất tự hào về bản thân e. E sẽ phấn đấu trở thành cháu ngoan bác hồ để dc ba mẹ đưa công viên nước và ăn hột vịt sốt me. Cuộc sống vốn còn nhiều khó khăn và vất vả và chết chóc lũ lụt. Mới đây e nghe nói bên Nhật Bổn, đất nước hoa Anh Hùng vừa bị động đất sóng thần xâm nhập bất hợp pháp. Theo đầu ốc thám tử e đoán thì do những con quái vật biển sâu và thú Rồng Đen Khát Máu Cơ Giới gây ra. Nhưng cái siêu nhân gao, siêu nhân mãnh thú đã ko ngăn chặn dc. Nhưng ko sao vì e tin rằng Doremon và Nobita cùng Xuka Xe6co chaien sẽ giúp bảo kê hòa bình vũ trụ. Ở nhà e lại thường nghe ba mẹ than về lạm phát. E ko biết lạm là j và phát là j. Nhưng e nghĩ thế này em có thằng bạn tên Phát. còn Lạm có nghĩa là lạm dụng nên e suy ra từ 2 vế lạm phát nghĩa là thằng Phát bạn e bị lạm dụng tình dục vị thành niên. E sẽ báo CIA và e tin chắc họ sẽ gửi hàng ko mẫu hãm đến để giải quyết vấn đề toàn cầu hóa này. Em xin dc way về chủ đề chính. Đó là ta anh Nhí. Gần nhà e là nhà nội mà nhà nội gần nhà e nên 2 nhà gần nhau.nhà nội có bà nội,Bác 6 trai gái, a Nhí. A Nhí tuổi 18 học tpHCM.Hàng ngày a thường ăn gạo nấu thành cơm.A có dáng người như đô vật mỹ và đánh e rất đau nhưng e thường méc bác 6 mắng a Nhí vào đầu. A Nhí học rất giỏi và thường dc mời phụ huynh vì hay nói chuyện và ghẹo gái. Sau đây e sẽ đi từng cảnh 1. Anh nhí học tpHCM, e ko bjk đó là ở đâu nhưng e hình dung đó là một nơi rất bí hiểm có đầy những trứng thú và huy hiệu thần thánh. E đã điện thoại a Nhí và a hứa sẽ mang về cho e trứng của thú Bạo Long Chiến Đấu. Bác sáu nói trước khi học tphcm a nhí phải thi Đại học lép xi ti. E nghĩ rằng trường đó rất khổng lồ vì a nhí rất khủng long bạo chúa Năm trước a nhí từng giúp e đánh thằng Đức cống nhưng sau đó nó đã méc a nó đánh lại a nhí nhưng vì a nhí bự quá nên đánh lại nó nên 2 người đánh nhau rất hung tợn như hai loài mãnh thú khát máu đang dành con cái. Cuối cùng thì a nhí chiến thắng và anh thằng Đức bị đánh tè le hột me. Anh nhí rất bự con. Anh cao gần 500 mét và nặng 100 tấn nhìu khi e cứ tưởng anh ấy là Gion Ci Na hiện hồn về. A nhí thường chửi e là đồ ngu nhưng e thấy e rất thông minh khôn, chỉ có a nhí mới ngu. A nhí ko làm dc bài toán của Doremon nhưng e thì bjk làm. Có lần e đố a nhí thú bạo long cơ giới tiến hóa nữa thì thánh thú j. a nhí nói là thành thú thằng cha mày. nhưng rõ ràng là trong phim hoạt hình Digimon ko có con đó. A nhí rất ngu. E bjk là a nhí chửi e nên e đã méc bà nội, cuối cùng a nhí đã bị 1 phen luyện trong lò bát quái. A nhí thường dạy e rèn luyện cửu âm chân kinh và thái cực thần công. E đã luyện đến gần mát sì kiu nhưng a nhí nói chưa đủ và bảo e phải thường luyện bằn cách đấm lưng cho a nhí khi a nhí nằm coi phim. E rất khôn khéo, e nghe nói trước khi ba mẹ đẻ e ra thì ba em phải dùng bảo bối tử thần j đó mới sinh ra em dc. E xin ba e bảo bối tử thần nhưng ba e ko cho. Ba còn đánh e rất máu me. Em sẽ kể câu chuyện tối wa e đánh nhau với thằng Đức cống. Chuyện là nó lấy cắp bút chì của e nhưng ko trả nhưng vậy e đánh nó. Hiệp 1 e dùng đã cẩu bổng nhưng giáp nó cứng quá đánh ko vô máu. Hiệp 2 e bị nó đè ra đánh như chó nhưng e đã dùng nội công 60 năm của mình tung cho nó một chưởng và nó đã tê liệt đi méc anh nó tiếp nhưng ko sao vì em đã có anh nhí. A nhí thường bảo kê e khỏi lũ ô ru ku và thú hắc ám. Anh nhí hứa tuần sau về sẽ dạy e chiêu Bộc Lưu phá của chú I nu da sa. Nhưng e nghĩ e sẽ luyện ko tới đỉnh vì hôm wa e vừa trọng thuong vì bị bà nội đánh. E đang giỡn với con milu thì nó bỗng nhảy vào ng e, e tức quá nên e bèn dùng cài cào lúa chơi chiêu thiên hạ vô cẩu múc nó. Vậy là hôm sau e nghe nói nó đã dc làm 7 món. Hôm wa e vừa cua con Thảo Ly con của bà tư Cá ciên chiên, anh nhí nói mún ăn hột vịt sốt me thì ráng làm rể bả. E đã viết thư tình cho nó như vậy "Ly ơi! mỗi lần a nhức đầu a đều nhớ e. nhớ cái mùi hột vịt của e hòa cùng me chua và rau râm. A còn nhớ có lần trong lớp a đã bắt gặp ánh mắt hình viên đạn của e nhìn a đắm đuối trái chuối thúi. Vậy tại sao ta ko iu nhau như ngày nào e nhé. Anh giang đôi tay a ôm lấy ly, a đang cố níu ly iu về đây. Ly à iu nhau và nên duyên vợ chồng e nhé. Rồi a sẽ là người đàn ông của đời e a đã mơ về ngôi nhà cùng những đứa trẻ. Mình sẽ làm đám cưới và e sẽ bán hột vịt lộn sốt me, a sẽ bán muối mè cùng bánh tráng. A sẽ tặng e vài câu thơ a vừa ăn cướp trong tập của a nhí Mắt e buồn như mây xa khơi Trong chiều u tối thấy tơi bời Cỏ lá liu xiu vàng mây ngủ Thiếu dáng ai về ko tăm hơi A đã iu e từ độ nào Thuở mặt trời vừa cất tiếng chào Thuở mấy vừa hát cho trăng ngủ A iu e rồi e hay ko?" Và cuối cùng Thảo Ly đã nhận lời. E định tuần sau bán cái PSP mua rượu wa hỏi cưới nó.

Kết bài E rất cám ơn anh nhí vì a nhí đã truyền thụ võ công và cách cua gái cho em. Xin cám ơn quí đại biểu cùng hai bên thân bằng quyến thuộc nội ngoại hai cháu. Cám ơn đảng và nhà nước. Cám ơn bác hồ vĩ đại. Chân thành cảm ơn các nhà hảo tâm và tập đoàn Hoàng ANh Gia Lai. tuy a nhí hay uýnh và mắng e nhưng e rất sùng bái a nhí. Sau này e mún dc làm laáp tốp như a nhí. E xin hứa sẽ dùng sinh lực và ma na của mình đi khắp giang hồ làm việc nghĩa cứu giúp người dân bị thiên tai ở nhật bản. E xin trích 7 ngàn đồng từ heo đất của e đê xây dựng hàng triệu căn nhà tình thương cho người dân. Cuối cùng xin chúc sức khỏe và chào đoàn kết. NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN 22183 NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN 22183

NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN I_icon_minitime

Sponsored content

NHỮNG BÀI TẬP LÀM VĂN KINH ĐIỂN

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang